348. fundur S.S.S. 27. janúar 1994 | SSS

Uppbyggingarsjóður Suðurnesja hefur það að markmiði að stuðla að jákvæðri samfélagsþróun á Suðurnesjum með því að treysta stoðir menningar og auka samkeppnishæfni svæðisins.
Sjóðurinn er byggður á samningi um Sóknaráætlun Suðurnesja fyrir árin 2015 – 2019, sem atvinnu- og nýsköpunarráðuneytið, mennta- og menningarmálaráðuneytið og Samband sveitarfélaga á Suðurnesjum hafa gert með sér og tekur við af Menningarsamningi Suðurnesja og Vaxtarsamningi Suðurnesja. Sjóðurinn styrkir menningar-, atvinnu- og nýsköpunarverkefni, og önnur verkefni sem falla að Sóknaráætlun Suðurnesja. Sjóðurinn auglýsir styrki til umsóknar ár hvert.

 • Ragnar Guðmundsson formaður
 • Fríða Stefánsdóttir
 • Margrét Soffía Björnsdóttir (Sossa)
 • Brynja Kristjánsdóttir
 • Jón Emil Halldórsson
 • Jóngeir Hlinason
 • Davíð Páll Viðarsson

Verkefnastjóri er Björk Guðjónsdóttir og auglýsir sjóðurinn eftir umsóknum einu sinni á ári.

Um sjóðinn
Regur sjóðsins
Úthlutanir

Markaðsstofa Reykjaness er samstarfsvettvangur sveitarfélaga og fyrirtækja á Reykjanesi við að markaðssetja Reykjanesið sem ákjósanlegan áfangastað fyrir ferðamenn. Helsta hlutverk markaðsstofunnar er að samræma markaðs- og kynningarmál ferðaþjónustu á Reykjanesi gagnvart innlendum og erlendum ferðamönnum.

Meðal verkefna sem markaðsstofan sinn er er að þróa og styrkja ímynd Reykjaness sem áhugaverðan áfangastað á Íslandi, vinna með upplýsingamiðstöðvum og gestastofum á svæðinu og samræma upplýsingar sem gefnar eru út. Markaðsstofan aðstoðar hagsmunaaðila við að samræma markaðsaðgerðir og viðburði innan svæðisins, tekur saman rannsóknir á ferðahegðun og markhópagreiningu og stuðlar að nýsköpun í ferðaþjónustunni á svæðinu ásamt því að veita aðstoð og ráðgjöf.

 • Kjartan Már Kjartansson formaður
 • Fannar Jónasson
 • Sigrún Árnadóttir
 • Magnús Stefánsson
 • Ásgeir Eiríksson
 • Guðjón Skúlason
 • Marta Jónsdóttir
 • Brynhildur Kristjánsdóttir

Náttúran á Reykjanesskaganum er stórbrotin með sínu mikla háhitasvæði með frussandi hverum og gufustrókum, hraunbreiðum og heimsþekktum fuglabjörgum.
Norður-Atlandshafshryggurinn rís úr sjó á Reykjanesi og þar er hægt að finna 100 mismunandi gíga, hella, hraunbreiður, kletta og svartar strendur.

Hvergi í heiminum má sjá flekaskilin ganga á land með jafn áþreifanlegum hætti og á Reykjanesi. Í Reykjanes Geopark er að finna margar merkilegar jarðminjar og eru sumar þeirra einstakar á heimsvísu. Þar er að finna allar ólíkar eldstöðvar m.a. fjögur gosbelti og samanstendur hvert þeirra af hundruðum opinna sprungna, gígaraðir, dyngjur og skjaldlaga bungur.

Reykjanesskaginn er í dag geopark og hluti af verndaráætlun Unesco eða Unesco Global Geopark.

Reykjanes Geopark nær yfir allt land sveitarfélaganna Grindavíkurbæjar, Reykjanesbæjar, Suðurnesjabæjar og Sveitarfélagsins Voga. Geopark er samstarfsvettvangur sem byggir á því að nýta sérstöðu svæðisins, þ.e. merkilega jarðfræðiarfleið og einstaka jarðsögu, til verðmætasköpunar.

Stjórn Reykjanes Geopark er skipuð sjö einstaklingum og sjö eru skipaðir til vara. Stjórnin er skipuð til eins árs í senn. Þau sveitarfélög sem ekki eiga fulltrúa í stjórn hafa rétt á að skipa áheyrnarfulltrúa með málfrelsi og tillögurétt.

Hér má sjá fundargerðir stjórnar

STJÓRN REYKJANES GEOPARK 2018-2019

 • Ásgeir Eríksson, formaður (f.h. Sveitarfélagsins Voga)
 • Magnús Stefánsson (f.h. Suðurnesjabæjar)
 • Sigurgestur Guðlaugsson (f.h. Reykjanesbæjar)
 • Fannar Jónasson, formaður (f.h. Grindavíkurbæjar)
 • Berglind Kristinsdóttir (f.h. Heklunnar – Atvinnuþróunarfélags Suðurnesja)
 • Kristín Vala Matthíasdóttir (f.h. HS Orku)
 • Árni Sigfússon (f.h. Bláa Lónsins)

Í varastjórn eiga sæti:

 • Kjartan Már Kjartansson (f.h. Reykjanesbæjar)
 • Jón Þórisson (f.h. Grindavíkurbæjar)
 • Bergur Álfþórsson (f.h. Sveitarfélagsins Voga)
 • Rakel Ósk Eckard (f.h. sameinaðs sveitarfélags Sandgerðisbæjar og Sveitarfélagsins Garðs)
 • Hanna María Kristjánsdóttir (f.h. Þekkingarseturs Suðurnesja)
 • Sindri Gíslason (f.h. Þekkingarseturs Suðurnesja)
 • Sigrún Elefsen (f.h. Ferðamálasamtaka Reykjaness)

Reykjanesskaginn er ungur hluti Íslands. Reykjanes Geopark er 829 km2. Hann er þurrlendishluti Mið- Atlantshafshryggjarnins, mjög eldvirkur eins og neðansjávarhlutinn. Út frá honum rekur tvær jarðskorpuplötur (-fleka) í gagnstæðar áttir, að meðaltali 2,0-2,5 cm á ári.

Á skaganum er að finna mörg móbergsfjöll og -fell frá jökulskeiðum á síðari hluta kvarteru ísaldarinnar, og enn fremur hraun og eldstöðvar af hlýskeiðum, einkum nútíma (sl. 11.500 ár).

Verkefnastjóri er Daníel Einarsson

Við styðjum bæði við ný sprotafyrirtæki sem og fyrirtæki í nýsköpun.

Stuðningur við frumkvöðla felst m.a. í leigu á aðstöðu í frumkvöðlasetrinu Eldey en einnig er boðið upp á ráðgjöf, fræðslu og námskeið.
Ráðgjafar Heklunnar veita aðstoð við gerð viðskiptaáætlana, markaðsáætlana og veita viðtöl og ráðgjöf til þess að fylgja nýsköpunarverkefnum eftir.

Boðið er upp á námskeið og fyrirlestra fyrir frumkvöðla.

Hægt er að panta viðtal hér.

Verkfærakista frumkvöðulsins

https://www.nmi.is/is/frumkvodlar/verkfaerakista-frumkvodulsins

Fjárfestakynningar

How To Create A Great Investor Pitch Deck For Startups Seeking Financing: https://www.forbes.com/sites/allbusiness/2017/03/04/how-to-create-a-great-investor-pitch-deck-for-startups-seeking-financing/#4ca34c782003

Linkar linkar með mjög góðum sýnidæmum(hægt að fletta glærunum):

30 Legendary Startup Pitch Decks And What You Can Learn From Them: https://piktochart.com/blog/startup-pitch-decks-what-you-can-learn/

35 Best Pitch Decks From 2017 That Investors Are Talking About: https://www.konsus.com/blog/35-best-pitch-deck-examples-2017/

Flott samantekt á lyftukynningu – Make your Pitch Perfect: The Elevator Pitch: https://www.youtube.com/watch?v=bZTWx2bftaw

Gott dæmi um stutta, hnitmiðaða kynningu: https://www.youtube.com/watch?v=i6O98o2FRHw

Lýsið hugmyndinni í 1-2 setningum, – fínt reyna að fylla inn í þetta: http://nmi.is/media/391514/leidarvisir-fyrir-frumkvodla_fillable-form.pdf

Markaðssetning

https://www.nmi.is/is/frumkvodlar/markadsmal

Frumlegar leiðir til að markaðssetja fyrirtæki

asdf

348. fundur S.S.S. 27. janúar 1994

Prenta

Árið 1994 er fundur haldinn í stjórn Sambands sveitarfélaga á Suðurnesjum fimmtudaginn 27. janúar kl. 15.00.

Mætt eru:  Drífa Sigfúsdóttir, Sigurður Jónsson, Margrét Gunnarsdóttir, Ólafur Gunnlaugsson, Stefán Jónsson, Björgvin Lúthersson, Jóhanna Reynisdóttir, Guðjón Guðmundsson framkv.stj. og Jóhanna M. Einarsdóttir ritari.

Dagskrá:

1. Skoðun á þjónustuíbúðum fyrir aldraðra að Suðurgötu 17-21, Sandgerði. 
Sigurður Valur Ásbjarnarson bæjarstjóri sýndi fundarmönnum bygginguna.

2. Fundargerð D.S. frá 6/12 1993,  Lögð fram.                                                          
Samþykkt, varðandi 3. lið, að afla frekari upplýsinga.

3. Fundargerð Akstursnefndar fyrir fatlaða frá 13/1 1994.  Samþykkt.

4. Fundargerð launanefndar S.S.S. frá 20/1 1994.  Lögð fram og samþykkt.              
Bjarni Andrésson, Kristbjörn Albertsson fulltrúar úr Launanefnd S.S.S. komu á fundinn.

5. Fundargerð Starfskjaranefndar S.F.S.B. og S.S.S. frá 21/1 1994.  Samþykkt.

6. Bréf dags. 14/1 1994 frá hreppsnefnd Gerðahrepps þar sem hreppsnefnd samþykkir fyrirliggjandi drög varðandi SSS; AS h.f. og FSS með þeim fyrirvara að skuldir félagsins liggi fyrir og verði þá málið tekið fyrir að nýju.

7. Bréf dags. 19/1 1994 frá bæjarstjórn Njarðvíkur, ásamt bókun.                    
Bæjarstjórn Njarðvíkur samþykkir samkomulagsdrög SSS, AS h.f. og FSS frá 28. des. s.l.  Bæjarstjórn hefur þó fyrirvara á greiðslu skulda AS h.f. samkv. samkomulagsdrögunum þar til þær liggja fyrir.                                                        
Tillagan var samþykkt með sex atkvæðum gegn einu.

8. Bréf dags. 20/1 1994 frá bæjarstjórn Sandgerðis þar sem bæjarstjórn hefur samþykkt fyrirliggjandi drög varðandi SSS, AS h.f. og FSS með þeim fyrirvara að skuldir félagsins séu uppgefnar og reikningar ársins 1993 liggi fyrir.

9. Bréf dags. 20/1 1994 frá bæjarstjórn Keflavíkur vegna draga að samkomulagi frá starfshóp stjórnar S.S.S. um AS h.f. og FSS.  Erindið er samþykkt.                            

Jóhanna Reynisdóttir vék af fundi.

10. Bréf dags. 7/1 1994 frá Atvinnuátaki kvenna á Suðurnesjum þar sem óskað er eftir því við S.S.S. að stjórnin beiti sér fyrir því að sveitarfélögin leggi til húsnæði til verkefnisins.                                                                                                                   
Erindinu vísað til sveitarstjórnarmanna.  Framkvæmdastjóra falið að kanna aðra þætti í bréfinu.

11 Bréf dags. 17/1 1994 frá menntamálaráðuneytinu varðandi tilnefningu í skólanefnd Fjölbrautaskóla Suðurnesja.  Afgreiðslu  frestað.

12. Bréf dags. 19/1 1994 frá Jóhanni Einvarðssyni þar sem tilkynnt er að nafn sjúkrahússins skuli eftirleiðis vera Sjúkrahús Suðurnesja.

13.  A.  Framhald á 13. lið 347. fundar.                                                                        
Stjórn S.S.S. telur ekki eðlilegt að hún afgreiði ódags. erindi S.F.B.S. sem lagt var fram á stjórnarfundi þann 6. jan. 1994.  Stjórnin bendir aftur á móti á stjórn S.F.B.S. á samningsbundinn rétt starfsmanna til að óska eftir endurmati telja þeir sig rangflokkaða í launaflokka.

B.  Kynnt bréf frá Unnari Stefánssyni fulltrúa Sambands Ísl. sveitarfélaga í undirbúningsnefnd norrænu sveitarstjórnarráðstefnunnar 5.-7. júní 1994.  Þar er spurt fyrir um það hvort S.S.S. vilji eiga aðild að ráðstefnunni með þeim hætti að vera gestgjafi í kynnisferð um Reykjanes, til Bláa lónsins og Grindavíkur að kvöldi 6. júní.  Stjórnin tekur jákvætt í erindið og felur framkvæmdastjóra að kanna málið
      
C. Rætt um fund um atvinnumál sbr. ályktun frá aðalfundi
      
D. Stjórn S.S.S. hefur áhuga fyrir að halda ráðstefnu um æskulýðsmál í samstarfi við menntamálaráðuneytið í haust (sjá fyrri bókanir).  Stjórn S.S.S. felur Fjárhagsnefnd S.S.S. að gera ráð fyrir framlagi á fárhagsáætlun 1994 vegna þessa máls.
Björgvin Lúthersson vék af fundi.
      
E. Stjórn S.S.S. fagnar því að samkomulag náðist milli íslenskra og bandarískra    stjórnvalda um varnir- og öryggismál.  Samningurinn mun auka atvinnuöryggi starfsmanna á Keflavíkurflugvelli á tímabilinu.  Stjórn S.S.S. leggur áherslu á að nú þegar verði hafnar viðræður milli aðila til að fá fram niðurstöðu um hvað taki við að loknu tveggja ára tímabili.

Fleira ekki gert og fundi slitið kl. 08.40.